Great Telugu Stories with Eye-opening Moral (2)

  Fabulous 4 Telugu Stories with Eye-opening Moral || గ్రామస్తులు ఎలా పాఠం నేర్పించారు

  Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

   

  Fabulous 4 Telugu Stories with Eye-opening Moral

  Fabulous 2 Telugu Stories with Eye-opening Moral – రాము మరియు అతని భార్య రుక్మిణి ఒక చిన్న గ్రామంలో నివసించారు. అతను తన పొలంలో ధాన్యాలు నాటాడు మరియు పంట పండినప్పుడు మార్కెట్లో విక్రయించి దానిని పోషించాడు.

  పంటను నాటడానికి ముందు, పొలం తవ్వాలి, ఇది చాలా శ్రమతో కూడుకున్న పని. విత్తనాలను నాటడం మరియు సేద్యం చేయడం లేదా పండిన పంటలను కోయడం అంత కష్టం కాదు. ఈ సంవత్సరం, రాము కష్టపడి పనిచేయకుండా పొలం ఎందుకు తవ్వకూడదు అని అనుకున్నాడు. ఎవరికైనా తవ్వకం ఉద్యోగం ఇస్తే, చాలా డబ్బు చెల్లించాల్సి ఉంటుంది. అతను డబ్బు ఖర్చు చేయడానికి కూడా ఇష్టపడలేదు మరియు ఈ సంవత్సరం త్రవ్వటానికి కష్టపడటం లేదు.

  చాలా ఆలోచించిన తరువాత, అతని మనసులో ఒక ఆలోచన వచ్చింది. తన ప్రణాళిక ప్రకారం, రాము క్షేత్రంలో చాలా డబ్బు ఉందని స్థానికమంతా వార్తలను వ్యాప్తి చేయమని రుక్మిణికి చెప్పాడు. రుక్మిణి తన స్నేహితులు మరియు గ్రామంలోని ఇతర మహిళలకు ఈ విషయాన్ని వ్యాప్తి చేశారు. అదే విషయం మహిళల క్షణంలో పురుషుల చెవుల్లో పడింది.

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  అదే రాత్రి చాలా మంది డబ్బు వెతుక్కుంటూ రాము పొలంలోకి వెళ్లి పొలం మొత్తం తవ్వారు. కానీ ఎవరూ డబ్బు ఖననం చేయలేదు, అలాంటి డబ్బు లేనందున దాన్ని ఎలా పొందవచ్చు. అందరూ అలసిపోయి ఆయా ఇళ్లకు తిరిగి వచ్చారు.

  మరుసటి రోజు ఉదయం, రాము లేచి తన పొలం చెక్కబడి ఉండటాన్ని చూసినప్పుడు, అతను సంతోషంగా ఉండలేకపోయాడు. అతను తన తెలివైన తెలివికి గర్వపడ్డాడు. అతను వెంటనే ఒక కట్ట విత్తనాలను తీసుకొని పొలంలో విత్తనాలు వేశాడు. అతను విత్తనాలు విత్తడం చూసి గ్రామస్తులందరూ మోసపోయినట్లు అనిపించారు. గొప్ప రాముడు సంపదను అణచివేసే విషయాన్ని వ్యాప్తి చేసి అతన్ని మూర్ఖుడిని చేశాడని అతను అర్థం చేసుకున్నాడు. కానీ నేను ఏమి చేయగలను, కాబట్టి నేను నిశ్శబ్దంగా కూర్చున్నాను.

  కొన్ని నెలల తరువాత పంట నుండి రాము పొలాలు ప్రవహిస్తున్నాయి. వాటిని కత్తిరించి మార్కెట్లో విక్రయించడమే మిగిలి ఉంది. నేను రేపు నుండి కోత ప్రారంభిస్తానని అనుకుంటూ, రాము ఆహారం తిని నిద్రపోయాడు. మరుసటి రోజు మేల్కొన్నాను మరియు నా చేతితో పొలానికి చేరుకున్నప్పుడు, నేను షాక్ అయ్యాను. పంట మొత్తం కత్తిరించి నిర్దాక్షిణ్యంగా కత్తిరించి ఆ ధాన్యాన్ని ఎవరూ కొనరు. అతని నెలలు కష్టపడి, ఎవరో ఒక రాత్రిలో నీటిని తిప్పారు.

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  ఏ శత్రువు ఇలా చేశాడో అతనికి అర్థం కాలేదు. ఆ తర్వాత తన భార్య రుక్మిణిని తెలుసుకోమని కోరాడు. రుక్మిణి తన స్నేహితులను కలిసినప్పుడు, గత రాత్రి గ్రామంలో ఎవరో రాము తన పంటలో చాలా డబ్బును దాచిపెట్టినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. కాబట్టి దాచిన సంపదను కనుగొనడానికి, గ్రామస్తులందరూ ఆ పంటను నాశనం చేశారు.

  మరోవైపు, రాము తన పొలం ఉచితంగా తవ్వినందుకు చింతిస్తున్నాడు. ఇక్కడి గ్రామస్తులు ఆయనకు పాఠం నేర్చుకుంటూ సంబరాలు చేసుకున్నారు.

  కథ యొక్క నీతి

  ఇతరులను మోసం చేయడానికి ప్రయత్నించే వ్యక్తి ఒక రోజు పట్టుబడ్డాడు

  Fabulous 4 Telugu Stories with Eye-opening Moral || ఎవరు నిజాయితీపరుడు

   

   

  Fabulous 4 Telugu Stories with Eye-opening Moral

   

  సురేష్ తన కుటుంబంతో కలిసి ఆంధ్రప్రదేశ్ లోని ఒక చిన్న గ్రామంలో నివసించారు. ఒక కుమారుడు ఘనాశ్యం, 2 కుమార్తెలు మరియు భార్య తప్ప, అతని కుటుంబంలో మరెవరూ లేరు. పంటను కోయడానికి తండ్రి పగటిపూట తన పొలంలో కష్టపడి పనిచేసేవాడు, వండినప్పుడు మార్కెట్‌కు తీసుకెళ్లి అమ్మేవాడు. ఇది అతని కుటుంబం మొత్తం ఆదాయం. నగరానికి దూరంగా ఉన్న ఒక గ్రామంలో సంపాదించడానికి వేరే మార్గాలు లేవు.

  ఒక సంవత్సరం పంట పండించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నప్పుడు, భారీ వర్షాలు కురిశాయి మరియు మొత్తం పంట నాశనమైంది. భారీ వర్షాల కారణంగా వారి పంటలు నాశనం కావడాన్ని చూసి, తండ్రి మరియు కొడుకు ఇద్దరూ కన్నీరుమున్నీరయ్యారు. ఏమీ చేయలేకపోయింది. వ్యవసాయం కోసం రోహిత్ తీసుకున్న రుణం తిరిగి చెల్లించకుండా, ఈ సంవత్సరం, అతను ఇంట్లో ఆహారం తినడం కూడా కనిపించింది.

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  కొన్ని రోజులు, కాయధాన్యాలు మరియు బియ్యం కొనసాగాయి, కాని ఒక రోజు ఇంట్లో వండడానికి ఏమీ లేదని తెలిసింది. అప్పుడు, నిస్సహాయంగా ఉన్న తరువాత, సురేష్ తన కొడుకు ఘనాశ్యంతో, “కొడుకు, ఇక్కడ సంపాదన లేదు, రోహిత్ యొక్క అప్పు కూడా తలపై నిలబడి ఉంది. మీరు నగరానికి వెళ్లి కొంత పని కోసం ఎందుకు చూడరు?” ఘనాశ్యం కూడా. ఇంటి ఆర్థిక పరిమితులను చూసి వెంటనే అంగీకరించారు.

  రెండు, మూడు రోజుల తరువాత, ఘనాశ్యం తన గ్రామాన్ని, కుటుంబాన్ని విడిచిపెట్టి విజయవాడ వైపు వెళ్ళాడు. అక్కడికి చేరుకున్న తరువాత, అతను ఉదయం మరియు సాయంత్రం ఉద్యోగం కోసం వెతకడం ప్రారంభించాడు. అతను ఎక్కడికి వెళ్ళినా, అందరూ అతనితో ఒక జ్యూరీ తీసుకురావాలని అడుగుతారు. ఇప్పుడు అతనికి ఎక్కడ బెయిల్ వచ్చింది, ఈ నగరంలో ఎవరికీ తెలియదు. మూడు రోజులు గడిచాయి, అతనికి ఉద్యోగం లేదా బెయిల్ రాలేదు. అతను ఇంటికి తెచ్చిన డబ్బు కూడా ముగియబోతోంది. ఇప్పుడు అతను ఒక సారి మాత్రమే ఆహారం తింటానని నిర్ణయించుకున్నాడు, తద్వారా డబ్బు మరికొన్ని రోజులు కొనసాగవచ్చు, బహుశా అప్పటికి అతనికి ఉద్యోగం లభిస్తుంది.

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  పూర్తి 7 రోజులు గడిచిన తరువాత, ఉద్యోగం ఏర్పాటు చేయకపోయినా ఘనాశ్యం విచ్ఛిన్నమైంది. కానీ గ్రామానికి తిరిగి వచ్చిన తర్వాత కూడా ఏమి జరుగుతుందనేది ప్రశ్న. అక్కడ సంపాదించడానికి మార్గాలు ఏమిటి, రుణగ్రహీత మాత్రమే నిలబడి ఉన్నాడు. జేబులో చేయి ఉంచండి, చివరి 50 రూపాయల నోటు మిగిలి ఉంది.

  ఇది చూసిన అతని కళ్ళలో నీళ్ళు ఉన్నాయి. ఇది ఉదయం 4 గంటలు మరియు అతను నిన్నటి నుండి ఏమీ తినలేదు. ఎలా తినాలి, డబ్బు దాదాపు నిండిపోయింది. అప్పుడు ఏదో ఒక ఆలయానికి ఎందుకు వెళ్లకూడదు అనే ఆలోచన వచ్చింది, అక్కడ ఎవరైనా ఆహారం పంపిణీ చేయడానికి వచ్చారు.

   Telugu Stories Moral

  అతను ఆలయానికి చేరుకున్నప్పుడు, అతను ఒక జంట ఆహారాన్ని పంపిణీ చేయడాన్ని చూడటానికి కూడా వచ్చాడు. అతనికి ఆహారం వచ్చినప్పుడు, అతను ఒక ప్లేట్ ఫుడ్ తో ఆలయ మెట్లపై కూర్చున్నాడు. అప్పుడు ఒక సేథ్ చేతిలో ఆరాధన పలకతో ఆలయం నుండి బయటకు వచ్చాడు.

  మెట్లు దిగేటప్పుడు అతని అడుగు జారిపడి అతను కింద పడిపోయాడు. ప్రజలు పారిపోయి అతనిని ఎత్తుకొని ప్లేట్ చేతిలో పెట్టారు. లార్డ్ వీనస్ పెద్దగా బాధించలేదు. సేథ్ తన కారులో బయలుదేరాడు.

  అప్పుడే, ఆహారం తినేటప్పుడు, ఘనాశ్యం మెట్లపై ఉన్న ఒక పర్స్ వైపు చూశాడు. అతను దానిని తీసినప్పుడు, అందులో నోట్లు మాత్రమే నిండి ఉన్నాయి. ఈ పర్స్ ఇప్పుడే పడిపోయిన సేథ్ కు చెందినది కాదని అతను అర్థం చేసుకున్నాడు.

  కానీ సేథ్  అప్పటికే వెళ్ళిపోయాడు. ఘనాశ్యం పర్సును జాగ్రత్తగా చూస్తే, లోపల ఒక కార్డు ఉంది, దానిలో ఒక మార్కెట్‌లోని దుకాణం చిరునామా వ్రాయబడింది. అప్పటికే ఆహారం తినబడింది, కాబట్టి ఘన్శ్యం మార్కెట్ వైపు ప్రారంభమైంది.

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  నేను ఆ చిరునామాకు చేరుకున్నప్పుడు, దుకాణం మూసివేయబడిందని నేను చూశాను. సమీపంలోని ప్రజలను అడిగినప్పుడు, ఈ దుకాణం 12 గంటలకు మాత్రమే తెరుచుకుంటుందని తెలిసింది. ఇప్పుడు 12 గంటల వరకు వేచి ఉండడం, మరియు అతను ఏ ఉద్యోగానికి చేరుకోవాలో తప్ప వేరే మార్గం లేదు. చుట్టూ తిరుగుతూ సరిగ్గా 12 గంటలకు దుకాణానికి చేరుకుంది.

  దుకాణం తెరిచి ఉండటాన్ని చూసి, లోపలికి వెళ్లి ఉదయం సేథ్‌ను చూసి ఒక నిట్టూర్పు hed పిరి పీల్చుకున్నాడు. అతని దగ్గరకు వెళ్లి తన పర్సును తన డెస్క్ మీద ఉంచండి. తన పర్స్ తీసుకున్న తర్వాత సేథ్ చాలా సంతోషంగా ఉన్నాడు. తన పర్స్ ఎక్కడో పడిపోయిందని తెలియగానే మళ్ళీ ఆలయానికి వెళ్ళానని, కాని అక్కడ పర్స్ దొరకలేదని చెప్పాడు. అప్పుడు ఘనాశ్యం, “సేథి, మీరు పడిపోయిన తరువాత కారులో కూర్చున్నప్పుడు, నా కళ్ళు ఈ పర్స్ మీద ఉన్నాయి. మీరు మీ కార్డును అందుకోవడం మంచిది మరియు నేను ఇక్కడకు చేరుకోగలిగాను.”

   Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral || Telugu Stories Moral

  అప్పుడు సేథ్ అతనిని “మీ మనస్సులో చాలా డబ్బు చూసిన తర్వాత మీరు పర్సును ఉంచుకుంటారని అనుకోలేదా” అని అడిగాడు. కాబట్టి ఘనాశ్యం, “సేథ్, నేను ఒక రైతు కొడుకును, తండ్రి తన జీవితమంతా నిజాయితీని నేర్పించాడు” అని సమాధానం ఇచ్చారు. మన పంట దేవుడిపై ఆధారపడినట్లే, మన జీవితం కూడా అంతే. మోసం లేదా నిజాయితీ ద్వారా డబ్బు సంపాదించడం మేము ఎప్పుడూ నేర్చుకోలేదు. “

  ఈ సమాధానంతో సేథ్ చాలా సంతోషించాడు. అతను 1000 రూపాయల బహుమతిని ఇవ్వాలనుకుంటున్నాడు, కాని పర్స్ తిరిగి ఇవ్వడం తన కర్తవ్యంగా తీసుకోవటానికి ఘనాశ్యం నిరాకరించింది. అప్పుడు సేథ్ ఘనాశ్యం తలపై చేయి వేసి, “కొడుకు, మీకు ఏదైనా అవసరమైనప్పుడు సంకోచం లేకుండా తిరిగి రండి” అని ఆశీర్వదించాడు.

  ఘనాశ్యామ్ అతనికి నమస్కరించబోతున్నాడు, సేథ్ అతనిని “మీరు ఎక్కడ నివసిస్తున్నారు కొడుకు?” “రహదారిపై లేదా వంతెన కింద.” ఈ సమాధానం విన్న సేథ్ షాక్ అయ్యాడు.

  మరి మీరు ఏమి చేస్తుంటారు? “ఘనాశ్యం కళ్ళలో కన్నీళ్ళు ఉన్నాయని వినడానికి చాలా ఉంది. ఏడుస్తూ, బెయిల్ ఇవ్వకపోతే తనకు ఎవరూ ఉద్యోగం ఇవ్వలేదని సేథ్తో చెప్పాడు. గత 7 రోజులుగా విజయవాడలో ఉద్యోగం కోసం చూస్తున్నాడు. “మీరు మీ స్వంత జ్యూరీ.

  Fabulous 2 Telugu Stories with Eye-opening Moral

  అయితే, ఎవరైనా ఎప్పుడైనా అడిగితే, మీరు సురక్షితంగా ఉన్నారని నాకు ఖచ్చితంగా తెలుసు” అని సేథ్ వెంటనే చెప్పాడని చాలా వినవలసి వచ్చింది. ఆపై సేథ్ అతనిని తన షాపులో మంచి పేరోల్ మీద పెట్టాడు. జీవన ఏర్పాట్లు కూడా చేశారు.

  కథ యొక్క నీతి

   

  అందరూ నిజాయితీని ఎలా గౌరవిస్తారో చూశారు. మంచి పని చేసేటప్పుడు పండు గురించి ఆలోచించవద్దు, మీరు దానిని ఏదో ఒక రూపంలో లేదా మరొకటి కనుగొంటారు

   Telugu Stories Moral

  More Telugu Stories

  Interesting Content Blog