Popular Neethi Kathalu in Telugu 2020

  Neethi Kathalu in Telugu || సత్యం యొక్క శక్తి

  Neethi Kathalu in Telugu

  Neethi Kathalu in Telugu – ఒకప్పుడు, నహర్‌గ h ్‌కు చెందిన రాజా విక్రమ్ సింగ్ తన రాష్ట్రంలో వాణిజ్యాన్ని ప్రోత్సహించడానికి ఎలాంటి వస్తువులను విక్రయిస్తానని ప్రకటించాడు. సాయంత్రం బతికే ఏ వ్యక్తి అయినా సరుకులు రాజు కొంటారని ఆయన హామీ ఇచ్చారు. రాజా విక్రమ్ సింగ్ మతపరమైన ఆసక్తి ఉన్న వ్యక్తి, మరియు అతని సామాజిక సేవ తన రాష్ట్రాన్ని మాత్రమే కాకుండా పొరుగు రాష్ట్రాన్ని కూడా ఉద్ధరించడమే.

  అతని నిజమైన మాట ద్వారా దేశంలోని రాజులు కూడా ప్రభావితమయ్యారు మరియు గౌరవించబడ్డారు. రాజా విక్రమ్ ప్రకటించిన తరువాత, రాష్ట్రంలోని ప్రజలు తమ దుకాణాలను తెరిచి, వస్తువులను కొనడం మరియు అమ్మడం ప్రారంభించారు. రాజు గౌరవం మరియు అతని ప్రణాళికల చర్చ కూడా దూర దేశంలో ప్రారంభమైంది. దేవతల రాజు అయిన ఇంద్రుడు ఈ హక్కును కనుగొనలేకపోయాడు మరియు రాజును పరీక్షించడానికి ఒక సాధారణ వ్యక్తిగా మారువేషంలో ఉన్నాడు మరియు చెత్త దుకాణంలో కూర్చున్నాడు.

  ఇది ఉదయం నుండి సాయంత్రం వరకు కానీ ఆమె చెత్తను ఎవరూ కొనలేదు. రాజ్ మహల్ సైనికులు మార్కెట్‌ను పరిశీలిస్తుండగా, ఈ వ్యక్తి చెత్తను ఎవరూ కొనలేదని వారు కనుగొన్నారు. సైనికులు వెంటనే రాజా విక్రమ్ సింగ్‌కు ఈ విషయం తెలియజేశారు. రాజు తన వాగ్దానంలో దృ was ంగా ఉన్నాడు మరియు వాగ్దానం ప్రకారం,

  అతను ఆ వ్యక్తి యొక్క మద్దతును కొనుగోలు చేశాడు మరియు దానిని తన రాజభవనానికి తీసుకువచ్చాడు. మరుసటి రోజు అందమైన దైవ రూపాన్ని ధరించిన శుభ వస్త్రంలో ఉన్న ఒక మహిళ తన రాజభవనం నుండి బయటకు వెళుతున్నట్లు అతను కనుగొన్నాడు.

  రాజు తన చేయి ముడుచుకుని, తనను పరిచయం చేయమని స్త్రీని కోరాడు – ఆ మహిళ ప్రతిస్పందనగా చెప్పింది!

  నేను రాజ్య లక్ష్మిని, నేను మురికిలో జీవించలేను, కాబట్టి నేను మీ రాజభవనాన్ని వదిలి వెళ్లిపోతున్నాను. ఇలా చెప్పి, రాజ్యం లక్ష్మీ రాజ్ మహల్ ను విడిచిపెట్టింది.

  కొంతకాలం తరువాత, దైవిక రూపాన్ని కలిగి ఉన్న పురుషులు ప్యాలెస్ నుండి బయటకు వెళుతున్నట్లు కనిపించింది, రాజు చేతులు ముడుచుకుని తన పరిచయాన్ని అడిగినప్పుడు, “నేను యజ్ఞ దేవ్, ఇక్కడ రాజ్యం లక్ష్మి ఉంది, అది నా పని” అని అన్నాడు.

  కాబట్టి నేను కూడా మీ ప్యాలెస్ వదిలి లక్ష్మి రాజ్యానికి వెళుతున్నాను. అలా చేస్తున్నప్పుడు, చాలా మంది దేవతలు దేవతలు రాజు విక్రమ్ సింగ్ ప్యాలెస్ నుండి బయలుదేరారు, వీటిలో – యష్ – కీర్తి ఆది దేవ్.

  చివరగా నేను రాజు ఇంకొక చివరి దేవుడి వద్దకు వెళుతున్నాను, అతను తన పరిచయాన్ని ముడుచుకున్న చేతులతో అడిగాడు, దేవ్ “నేను నిజం, నేను మీ రాజభవనం వదిలి బయలుదేరుతున్నాను” అని అన్నాడు.

  రాజు విక్రమ్ సింగ్ వెంటనే సత్య పాదాల వద్ద పడి ప్యాలెస్ వదిలి వెళ్ళడానికి నిరాకరించాడు. రాజు, నేను సత్యం కోసం నా కష్టాలన్నింటినీ ఎదుర్కొంటున్నాను మరియు మీరు నన్ను విడిచిపెట్టి వెళ్లిపోతే, నా ఉనికి ఏమిటి? నాకు ఎవరు మద్దతు ఇస్తారు?

  సత్య దేవ్ కొంతసేపు ఆలోచించి, రాజు మాటలను జాగ్రత్తగా అర్థం చేసుకున్నాడు, అప్పుడు సత్యం పట్ల పట్టుదల వల్ల ఈ పరిస్థితులన్నీ తలెత్తాయని అతనికి తెలిసింది.

  సత్యను అనుసరిస్తూ ఇంద్రుని మోసంలో రాజు చిక్కుకున్నందున, సత్య దేవా ప్యాలెస్ వదిలి వెళ్ళే ఆలోచనను వదులుకొని ప్యాలెస్‌లోనే ఉండిపోయాడు.

  రాజభవనంలో ఆగిపోయిన నిజం చూసి, రాజ్యం లక్ష్మి, యజ్ఞ దేవ్, యష్ – కీర్తి మరియు దేవతలందరూ తిరిగి రాజభవనానికి తిరిగి వచ్చారు. దేవతలందరూ సత్యం ఉన్న చోట నివసిస్తున్నందున, అన్నీ సత్యం లేకుండా అసంపూర్ణంగా ఉన్నాయి.

  Neethi Kathalu in Telugu || Neethi Kathalu in Telugu || Neethi Kathalu in Telugu

  ఈ కథ యొక్క నైతిక విలువ

   

  అంటే, ఒక వ్యక్తి విచారకరమైన మరియు సంక్షోభ పరిస్థితుల్లో కూడా నిరాశ చెందకూడదు, కానీ వారిని స్థిరంగా ఎదుర్కోవాలి మరియు సత్యానికి సత్యంగా ఉండడం ద్వారా వారు ఏ సవాలునైనా ఎదుర్కోవచ్చు. రాజా విక్రమ్ సింగ్ సత్యపై మొండిగా ఉన్నాడు, దీనివల్ల అతని సంపద, కీర్తి మరియు సంపద అంతా క్షీణిస్తోంది, కాని అతను సత్యపై చెక్కుచెదరకుండా ఉండి ప్రతిదీ కోలుకున్నాడు.

  అందువల్ల, విపత్తు సమయాల్లో ఏ వ్యక్తి సత్యాన్ని వదిలివేయకూడదు.

  Neethi Kathalu in Telugu || తాబేలు కవచం

  Neethi Kathalu in Telugu

  తాబేలు కవచంతో తెలిసిన జీవి. అతని కవచం అతని వెనుక ఉంది, ఈ వెనుక తాబేలు యొక్క రెల్లు ఎముక మరియు శరీరాన్ని రక్షిస్తుంది. షెల్ లోపలి భాగం ఎముకలతో తయారవుతుంది, మరియు పై భాగం కెరోటిన్ వంటి మా గోళ్ళ నుండి ఉంటుంది.

  ప్రమాదం గ్రహించిన వెంటనే, తాబేలు తన తలని కాళ్ళ చుట్టూ మరియు కవచం లోపల తిప్పుతుంది. తాబేలు పెరిగేకొద్దీ దాని కవచం కూడా పెరుగుతుంది.

  నది మరియు సముద్రం ఒడ్డున ఒక పీత కూడా ఉంది, కానీ ఇది భిన్నంగా ఉంటుంది.

  పీత పెద్దగా ఉన్నప్పుడు, దాని షెల్ పెద్దది కాదు. అతను కవచాన్ని తీసివేయాలి, పాత కవచాన్ని వదిలించుకోవడానికి పీత యొక్క సొంత కాలు, తల మరియు కన్ను చదవాలి, అందువల్ల అతను కవచాన్ని నీటితో నింపి నెమ్మదిగా తనను తాను విమోచించుకోవాలి.

  Neethi Kathalu in Telugu || Neethi Kathalu in Telugu || Neethi Kathalu in Telugu

  ఈ విధంగా అతని వెనుక భాగంలో కొత్త మృదువైన కవచం తయారు చేయబడింది. కవచం కొద్దిగా గట్టిగా ఉన్నప్పుడు, అది నీటిలో దాక్కుంటుంది.

  నీటిలో మరొక జీవి ఉంది, నీటిలో నివసించడం ద్వారా కూడా చేపలు లేవు. ఈ చిన్న జీవి గుడ్డు నుండి బయటకు వచ్చి చుట్టూ కవచాన్ని చేస్తుంది.

  అతను జీవితకాలం ఒకే కవచంలో నివసిస్తాడు. కవచం యొక్క బరువు కారణంగా, ఓడ ఇక్కడ నుండి అక్కడికి ప్రవహించదు.

  దాని కవచంతో జన్మించిన జీవి నత్త.

  గుడ్డు నుండి బయటకు వచ్చినప్పుడు, దానిపై కవచం ఉంది, కానీ ఈ కవచం చాలా మృదువైనది.

  కష్టతరం చేయడానికి, నత్త అది వదిలివేసిన గుడ్డు యొక్క పై తొక్కను తింటుంది. నత్త యొక్క కవచం దానితో పాటు పెద్దది.

  పుట్టినప్పుడు కవచం నత్త వెనుక భాగంలో ఉంది. మిగిలిన కవచం అతని చుట్టూ పెరుగుతుంది, ప్రకృతి అతనికి ఈ వరం ఇచ్చింది.

  Telugu stories for kids