Best in Telugu Stories For Inspiration in 2020

  In Telugu Stories |సానుకూల దృక్పథం

  Introduction:

  ఈ బ్లాగులో, తెలుగు కథలలో |in Telugu Stories కొన్ని ఉత్తేజకరమైన సమాచారాన్ని మేము మీకు అందిస్తున్నాము. మీరు ఈ కథలను చదివి ఆనందిస్తారని మరియు విద్య, వృత్తి మరియు జీవితంలో అంతటా ప్రేరణ పొందుతారని ఆశిస్తున్నాము

  in telugu stories

  “జాగ్రత్త వహించండి. కృతఙ్ఞతగ ఉండు. ధైర్యంగా ఉండు. నిజాయతీగా ఉండు. దయగా ఉండండి. ” – రాయ్ టి. బెన్నెట్, ది లైట్ ఇన్ ది హార్ట్

   

  సానుకూల ఆలోచన మరియు వైఖరి యొక్క శక్తి |

  In Telugu Stories

   

  In Telugu Stories-సానుకూల ఆలోచన లేకుండా జీవితం అసంపూర్ణంగా ఉంటుంది. సానుకూల ఆలోచన శక్తితో, చీకటిని కూడా ఆశ యొక్క కిరణాలతో కాంతిగా మార్చవచ్చు. మన ఆలోచనలపై మన స్వంత నియంత్రణ ఉంది, కాబట్టి మనం సానుకూలంగా లేదా ప్రతికూలంగా ఆలోచించాలనుకుంటున్నారా అని నిర్ణయించుకోవాలి.

  ప్రతి ఆలోచన ఒక విత్తనం

  మనకు రెండు రకాల విత్తనాలు ఉన్నాయి, పాజిటివ్ మరియు నెగటివ్ థాట్స్, తరువాత మన వైఖరి మరియు ప్రవర్తన చెట్టును నిర్ణయిస్తాయి. మనం ఏమనుకుంటున్నామో, అందుకే “మంచిగా మారడానికి మంచిగా ఆలోచించమని చెప్పారు” ఇది మన మనస్సుల్లోకి మనం విత్తనం చేసే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది | కొంచెం స్పృహతో మరియు జాగ్రత్తగా, మేము ఒక విసుగు పుట్టించే చెట్టును సువాసనగల పూల చెట్టుగా మార్చగలము.

  ప్రతికూల నుండి పాజిటివ్ వరకు: –

  సానుకూలత ఆశ మరియు నమ్మకంతో ప్రారంభమవుతుంది. చుట్టూ చీకటి ఉంది. కొన్ని చోట్ల ఏమీ కనిపించదు మరియు అక్కడ ఒక చిన్న దీపం వెలిగిస్తే. ఆ దీపంలో చాలా శక్తి ఉంది. ఆ చిన్న దీపం దాని చుట్టూ వ్యాపించిన చీకటిని క్షణంలో తొలగిస్తుంది. అదేవిధంగా, ఆశ యొక్క కిరణం అన్ని ప్రతికూల ఆలోచనలను క్షణంలో తొలగించగలదు.

  Best in Telugu Stories For Inspiration

  ఉదాహరణకు, ఒక విద్యార్థి అకస్మాత్తుగా పరీక్షకు 20 రోజుల ముందు ఆలోచన వస్తే. అతను ఈసారి పరీక్షలో ఉత్తీర్ణత సాధించలేడు. అప్పుడు అతనికి రెండు ఎంపికలు ఉన్నాయి – గాని అతను ఈ ఆలోచనను పదేపదే మరియు నెమ్మదిగా పునరావృతం చేస్తాడు – ప్రతికూల మొక్కను చెట్టుగా మార్చండి లేదా ఆ ప్రతికూల ఆలోచనను సానుకూలంగా మార్చండి మరియు ఇంకా 20 రోజులు అంటే 480 గంటలు పరీక్షలో మరియు అంతకు మించి ఏమీ లేదని అనుకోండి. పూర్తి నమ్మకంతో ఇది 240 గంటలు ఉంటుంది మీరు కష్టపడి పనిచేస్తే, దాన్ని దాటకుండా ఎవరూ ఆపలేరు.

  సృజనాత్మకంగా ఉండండి, మీరు గెలుస్తారు |In Telugu Stories

  Best in Telugu Stories For Inspiration

  “సృజనాత్మకత అనేది తెలివితేటలు ఆనందించడం.” – ఆల్బర్ట్ ఐన్‌స్టీన్

  ఈ ప్రకటన ప్రఖ్యాత పుస్తకం “యు కెన్ విన్” మరియు మోటివేషనల్ స్పీకర్ శివ్ ఖేడా రచయిత నుండి. విజయం మరియు వైఫల్యం మధ్య వ్యత్యాసం ఏమిటంటే, మనం “సృజనాత్మకత” అని పిలిచేదాన్ని చేసే విధానం లేదా పద్ధతిలో తేడా. స్టీవ్ జాబ్స్ ప్రకారం, నాయకుడు మరియు అనుచరుల మధ్య “ఇన్నోవేషన్”. తేడా చేస్తుంది.

  పిల్లి ఎలుకను పట్టుకోవడం మీరు ఎప్పుడైనా చూశారా?  ఎలుకను నోటిలో పట్టుకున్నప్పుడు, ఎలుకను ఎవరూ రక్షించలేరు. పిల్లి ఎలుకను పళ్ళతో పట్టుకున్నప్పుడు, ఎలుక అదే క్షణంలో చనిపోతుంది. అదే పిల్లి తన చిన్న పిల్లలను ఒక నోటితో పట్టుకుంటుంది, వారిని ఒక ప్రదేశం నుండి మరొక ప్రదేశానికి తరలించడానికి.  తన బిడ్డ గొంతును పళ్ళతో పట్టుకుని ఒక ప్రదేశం నుండి మరొక ప్రదేశానికి తీసుకువెళుతుంది, కాని ఆశ్చర్యకరంగా పిల్లులకు గీతలు కూడా రావు. పిల్లి అదే పనితీరును ప్రదర్శించే విధానంలో తేడా ఏమిటి? ఈ వ్యత్యాసం “సృజనాత్మకత” యొక్క ఆధారం.

  “ప్రతి విజయవంతమైన వ్యక్తిలో సమాన నాణ్యత ఉంది మరియు అది ప్రత్యేకమైనది – సృజనాత్మకత”

  Best in Telugu Stories For Inspiration

  సృజనాత్మకత లేకుండా ఎవరూ విజయవంతం కాలేరు. సృజనాత్మకత అంటే చిత్రకారుడు, కవి లేదా రచయిత కావడం కాదు. ప్రతి పనిని హృదయపూర్వక హృదయంతో చేయడం. సృజనాత్మకత అంటే ప్రతి క్షణం క్రొత్తదాన్ని నేర్చుకోవడం మరియు ప్రతి పనిని ఉత్సాహంతో మెరుగ్గా చేయడం. పని చిన్నది లేదా పెద్దది అయినా. సృజనాత్మకత దానికి కొత్త రంగులను జోడిస్తుంది. ఒక సృజనాత్మక వ్యక్తి ప్రతి పనిలో ఆనందాన్ని పొందుతాడు మరియు ఇది అతని నిజమైన విజయం.

   

   

  ఆకర్షణ సూత్రం

   

  మీరు ఏమి అనుకుంటున్నారు. మీరు ఆకర్షించే అనుభూతి. మీరు సృష్టించినట్లు మీరు అనుకుంటున్నారు. – బుద్ధుడు

  Best in Telugu Stories For Inspiration

  “లా ఆఫ్ అట్రాక్షన్” అనేది ఒక ప్రసిద్ధ అంశం లేదా భావజాలం. ఆకర్షణ యొక్క చట్టం ప్రకారం, మనకు ఏమి జరుగుతుందో మనం ఏమనుకుంటున్నామో లేదా నమ్ముతామో. అంటే, మన ఆలోచన లేదా నమ్మకం ఎప్పుడూ రియాలిటీ అవుతుంది.

  ఆకర్షణ యొక్క చట్టం సహజ సత్యం. మనకు హృదయపూర్వక హృదయంతో ఏదైనా కావాలనుకున్నప్పుడు, అద్భుతమైన సహజ శక్తి ఆ లక్ష్యాన్ని సాధించడంలో మాకు సహాయపడుతుంది. మా సమస్యలన్నీ తొలగిపోతాయి మరియు మూసిన తలుపులన్నీ స్వయంచాలకంగా తెరుచుకుంటాయి.

  ఆకర్షణ యొక్క చట్టం యొక్క నిజమైన ఉదాహరణ

   

  నేను నా జీవితంలో చాలా సార్లు లా ఆఫ్ అట్రాక్షన్ అనుభవించాను మరియు ఇది సార్వత్రిక సత్యం. Trendycollections.shopping సృష్టి నా జీవితంలో నేను అనుభవించిన “లా ఆఫ్ అట్రాక్షన్” కు గొప్ప ఉదాహరణ.

  Trendycollections.shopping ను సృష్టించాలని నేను మొదట ఆలోచించినప్పుడు, బ్లాగును ఎలా సృష్టించాలో కూడా నాకు తెలియదు?, డొమైన్ మరియు వెబ్ హోస్టింగ్ అంటే ఏమిటి?, WordPress మరియు బ్లాగర్ అంటే ఏమిటి? అంతేకాక, ఆ సమయంలో నా దగ్గర కంప్యూటర్ కూడా లేదు.

  క్రమంగా నేను బ్లాగ్ గురించి సమాచారాన్ని సేకరించడం ప్రారంభించాను. కానీ కంప్యూటర్ లేకపోవడం వల్ల, హిందీ బ్లాగును సృష్టించాలనే కల నెమ్మదిగా విరిగింది. కానీ కొన్ని నెలల తరువాత, ఈ కల మళ్ళీ మేల్కొంది. ఇప్పుడు నేను కంప్యూటర్ కలిగి ఉంటే, నేను తెలుగు బ్లాగ్ చేయగలనని ఆలోచించడం ప్రారంభించాను.

  కొన్ని నెలల తరువాత, నేను కంప్యూటర్ కొన్నాను కాని బ్లాగును సృష్టించడం గురించి పెద్దగా అవగాహన లేకపోవడం వల్ల నేను దాని గురించి ఆలోచించడం మానేశాను. ఎందుకంటే బ్లాగును సృష్టించడంలో ప్రోగ్రామింగ్ తెలిసి ఉండాలని ఆ సమయంలో నేను భావించాను.

  ఒక రోజు మళ్ళీ ఇంటర్నెట్‌లో శోధిస్తున్నప్పుడు, నేను Wordress గురించి చదివాను . ఎవరైనా WordPress లో బ్లాగును సృష్టించగలరని తెలుసుకున్నాను. మరియు ఈ ప్రోగ్రామింగ్ నైపుణ్యాల కోసం అవసరం లేదు.

  ఇప్పుడు నా బ్లాగును మళ్ళీ తయారు చేయాలనే కల మేల్కొన్నాను మరియు 5-7 రోజులలో. నేను డొమైన్ మరియు హోస్టింగ్ కొనుగోలు చేసి బ్లాగులో బ్లాగ్ చేసాను. బ్లాగును సృష్టించిన తరువాత, నేను ఒక్కసారి నమ్మలేకపోయాను. ఎందుకంటే ఇది అకస్మాత్తుగా జరుగుతోంది, కొంత శక్తి నాకు సహాయపడుతుంది.

  Pleasure in Telugu stories

   

   

   

   

  1 thought on “Best in Telugu Stories For Inspiration in 2020”

  1. Pingback: Telugu Story |మ్యాచ్ బాక్స్ - Trendy Collections

  Comments are closed.