Exclusive Telugu Story For Kids in 2020

Introduction | Telugu Story

 

కథలు మానవత్వం యొక్క మత కరెన్సీ

Stories are a communal currency of humanity.

 

Telugu Story |మ్యాచ్ బాక్స్
Telugu story-ఇది పాఠశాల సెలవుదినం. పాఠశాలలన్నీ గేటు వైపు వెళ్ళాయి. అబేద్ కాస్త కలత చెందాడు. “వచ్చే వారం నుండి పరీక్షలు ఉన్నాయి, నేను భయపడుతున్నాను” అని భయపడి రెహనా అడిగింది. ఇది విన్న రిహన్న, “మీరు ఎగ్జామోఫోబియాకు బలైపోయినట్లు కనిపిస్తోంది” అని నవ్వారు.

 

నెలవారీ పరీక్షలో మీరు కూడా అదేవిధంగా భయపడ్డారు. మీ మార్కులు బాగా వచ్చాయి.

అప్పుడు భయం ఎలా ఉంటుంది? ” “ఇది ఇలా ఉంది. మనం స్కూలుకు కొంచెం ఆలస్యం అయినప్పుడల్లా చాలా భయపడతారు.

అది జరగదు” అని అఖిల్ టీసింగ్ గా అన్నాడు. మరొకరు స్నేహితులు అబేద్‌ను ఆటపట్టించడం ప్రారంభించిన తర్వాత, రెహానా ప్రసంగాన్ని మార్చి, “చాలు చాలు” అని అన్నారు. మీరందరూ దానికి మద్దతు ఇవ్వకుండా ఎగతాళి చేస్తున్నారు. మంచి స్నేహితులు అలా చేయరు. ” రెండవ రోజు పాఠశాలలో భోజన విరామం ఉంది, అప్పుడు పిల్లలు ఆనందించడం ప్రారంభించారు.

అభేద్ నిశ్శబ్దంగా ఒక మూలలో ఒంటరిగా కూర్చున్నాడు. రెహనా అడిగాడు, అప్పుడు అబేద్, “పరీక్ష తేదీ విన్న తర్వాత తినడానికి కూడా నాకు ఇష్టం లేదు” అని అన్నాడు. నేను ఈ రాత్రి కూడా నిద్రపోలేను. ” రెహనా మొదట నవ్వి, తరువాత మెత్తగా, “మీరు సాయంత్రం నా ఇంటికి రాగలరా? నాకు మ్యాజిక్ మ్యాచ్ ఉంది.” “మ్యాజిక్ మ్యాచ్?” రెహానా, “అవును! అతన్ని నా తండ్రి తన తండ్రి చేత ఇచ్చారు. ఆమె చరిష్మా చేస్తుంది.

కానీ ఆ మాయా మ్యాచ్‌ను మరచిపోయి, ఎవరినీ చూపించవద్దు, తెరవకండి. నిశ్శబ్దంగా మీ స్కూల్ బ్యాగ్‌లో ఉంచండి.” అబేద్ నవ్వాడు. “రెహనా, నువ్వు చాలా బాగున్నావు. ఆ మ్యాజిక్ మ్యాచ్ నిజంగా నా కష్టాలను తీర్చగలదా?” “మేజిక్ మ్యాచ్ చేసిన తర్వాతే మీకు ఇది తెలుస్తుంది” అని కళ్ళు మూసుకుని రెహనా అన్నారు.

“సరే, సెలవు తర్వాత నేను మీతో మీ ఇంటికి వెళ్తాను” అని అభేద్ అన్నాడు. అప్పుడు గంట మోగింది, అందరూ తమ తరగతికి వెళ్లారు. అతను డిశ్చార్జ్ అయినప్పుడు, అబేద్ రెహానాతో కలిసి తన ఇంటికి వస్తాడు. ఒక మ్యాచ్ ఇచ్చేటప్పుడు రెహనా, “మీరు నన్ను గుర్తుంచుకున్నారా, లేదా?” రేపు నన్ను పాఠశాలకు తిరిగి రండి. “అభదే సంతోషంగా వణుకుతూ అవును అని వణుకుతున్నాడు.

మరుసటి రోజు ఉదయం రెహనా స్కూల్ గేట్ వద్ద నిలబడి ఉంది. అప్పుడు ప్రేరణ పరుగెత్తుకుంటూ వచ్చి మ్యాచ్ తిరిగి, “అద్భుతం, నిన్న నేను కూడా గొప్ప విందు చేశాను మరియు నాకు కూడా మంచి నిద్ర వచ్చింది” అని అన్నారు. రెహనా ఒక మ్యాచ్ బ్యాగ్‌లో ఉంచి, “నేను చెప్పలేదు, ఇది మ్యాజిక్ మ్యాచ్” అని అన్నాడు.

ఇప్పుడే వచ్చేయ్. “ఇద్దరూ క్లాస్ వైపు ప్రారంభించారు. రెండు-మూడు రోజులు అంతా బాగానే ఉంది. అప్పుడు ఒక రోజు అభదే కలత చెందడాన్ని చూసిన రెహనా, “ఇప్పుడు ఏమి జరిగింది? మీరు మళ్ళీ కలత చెందుతున్నారా?” “ఏమి చేయాలి? మొదటి పేపర్ మ్యాథ్స్ నుండి వచ్చింది.

నేను గణితానికి చాలా భయపడుతున్నాను” అని అభేద్ మెత్తగా అన్నాడు. రెహానా నవ్వి, “అంతే.” ఆందోళన పడకండి. బిలాల్ సార్ మాట్లాడుతూ, మాకు ఏమైనా సమస్య ఉంటే, మేము అతనిని అడగవచ్చు. వారు మాకు సహాయం చేస్తారు. ” “అతను” అని అభేద్ అన్నాడు. కానీ నేను సరిగ్గా సిద్ధం చేయలేకపోతున్నాను. గణిత కాగితంతో ఏదో ఒక విధంగా వ్యవహరించండి. “

“ఇప్పుడు ఏమి జరగవచ్చు?” రేపు గణిత కాగితం. మీరు సవరించండి. ” “ఎందుకు ఉండకూడదు?” నేను సాయంత్రం మీ ఇంటికి వస్తున్నాను. దయచేసి. ఈ రాత్రికి నాకు ఆ మాయా మ్యాచ్ ఇవ్వండి. “నేను ఇప్పుడే ప్రాక్టీస్ చేస్తున్నాను, కాని ఆమె వెళ్ళడం లేదని నేను భయపడుతున్నాను. సాయంత్రం, అబేద్ రెహనా ఇంటికి వెళ్లి అగ్గిపెట్టె తీసుకున్నాడు. ఉదయం మళ్ళీ పాఠశాలకు చేరుకున్నప్పుడు, రెహానా అతన్ని స్కూల్ గేట్ వద్ద కలుసుకున్నాడు . అబేద్, “ఇదిగో మీరు. ఇది ఒక అద్భుతం. నేను అర్థరాత్రి వరకు తిరిగి సందర్శించాను. నేను కూడా ఉదయాన్నే లేచాను. ధన్యవాదాలు, రెహనా. . రెహనా ఇంటికి వెళ్ళాడని చెప్పింది. “సరే, కానీ ఇది చివరిసారి” అని రెహనా మెత్తగా చెప్పింది. మీరు ఇంటికి వెళ్ళగానే చాలా ప్రాక్టీస్ చేస్తామని హామీ ఇవ్వండి. మీరు ప్రతి అధ్యాయాన్ని సవరించుకుంటారు. మీరు కాదా? “

Telugu Story |మ్యాచ్ బాక్స్

 

Best in telugu stories for inspiration

 

1 thought on “Exclusive Telugu Story For Kids in 2020”

  1. Pingback: Pleasure in Telugu stories ||దాహం వేసిన కాకి - Trendy Collections

Leave a Reply