Stories in Telugu || Is Stephen Hawking a Complete Hero No.1? || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Introduction: Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral

   

  స్టీఫెన్ హాకింగ్ కాల రంధ్రాలు మరియు సాపేక్షతతో పనిచేసిన శాస్త్రవేత్త మరియు ‘ఎ బ్రీఫ్ హిస్టరీ ఆఫ్ టైమ్’ వంటి ప్రసిద్ధ సైన్స్ పుస్తకాల రచయిత.

  Stories in Telugu

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

   

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  స్టీఫెన్ హాకింగ్ ఎవరు? Stories in Telugu ||Stephen Hawking

  Stories in telugu -స్టీఫెన్ హాకింగ్ ఒక బ్రిటీష్ శాస్త్రవేత్త, ప్రొఫెసర్ మరియు రచయిత, అతను భౌతిక శాస్త్రం మరియు విశ్వోద్భవ శాస్త్రంలో అద్భుతమైన పనిని చేసాడు మరియు సైన్స్ అందరికీ అందుబాటులో ఉండటానికి అతని పుస్తకాలు సహాయపడ్డాయి.

  21 సంవత్సరాల వయస్సులో, కేంబ్రిడ్జ్ విశ్వవిద్యాలయంలో కాస్మోలజీ చదువుతున్నప్పుడు, అతనికి అమియోట్రోఫిక్ లాటరల్ స్క్లెరోసిస్ (ALS) ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. అతని జీవిత కథలో కొంత భాగాన్ని 2014 చిత్రం ది థియరీ ఆఫ్ ఎవ్రీథింగ్‌లో చిత్రీకరించారు.

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్


  జీవితం తొలి దశలో Stories in Telugu ||Stephen Hawking

  హాకింగ్ జనవరి 8, 1942 న ఇంగ్లాండ్‌లోని ఆక్స్‌ఫర్డ్‌లో జన్మించాడు. అతని పుట్టినరోజు గెలీలియో మరణించిన 300 వ వార్షికోత్సవం కూడా – ప్రసిద్ధ భౌతిక శాస్త్రవేత్తకు చాలా కాలం గర్వకారణం.

  ఫ్రాంక్ మరియు ఐసోబెల్ హాకింగ్ యొక్క నలుగురు పిల్లలలో పెద్దవాడు, హాకింగ్ ఆలోచనాపరుల కుటుంబంలో జన్మించాడు.

  అతని స్కాటిష్ తల్లి 1930 లలో ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలోకి ప్రవేశించింది – ఈ సమయంలో కొంతమంది మహిళలు కళాశాలకు వెళ్ళగలిగారు. అతని తండ్రి, మరొక ఆక్స్ఫర్డ్ గ్రాడ్యుయేట్, ఉష్ణమండల వ్యాధుల ప్రత్యేకత కలిగిన గౌరవనీయ వైద్య పరిశోధకుడు.

  ఎక్కువ డబ్బు లేని అతని తల్లిదండ్రులకు హాకింగ్ జననం ఒక అప్రధాన సమయంలో వచ్చింది. రెండవ ప్రపంచ యుద్ధం మరియు లండన్లో జర్మన్ బాంబుల దాడితో ఇంగ్లాండ్ వ్యవహరిస్తున్నందున, రాజకీయ వాతావరణం కూడా ఉద్రిక్తంగా ఉంది, ఫ్రాంక్ హాకింగ్ వైద్యంలో పరిశోధన చేపట్టడంతో ఈ జంట నివసిస్తున్నారు.

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్


  సురక్షితమైన స్థలాన్ని కోరుకునే ప్రయత్నంలో, ఐసోబెల్ దంపతుల మొదటి బిడ్డను పొందటానికి ఆక్స్ఫర్డ్కు తిరిగి వచ్చాడు. హాకింగ్స్కు మేరీ మరియు ఫిలిప్పా అనే మరో ఇద్దరు పిల్లలు పుట్టారు. మరియు వారి రెండవ కుమారుడు ఎడ్వర్డ్ 1956 లో దత్తత తీసుకున్నాడు.

  హాకింగ్స్, ఒక దగ్గరి కుటుంబ స్నేహితుడు వాటిని వివరించినట్లు, ఒక “అసాధారణ” సమూహం. డిన్నర్ తరచుగా నిశ్శబ్దంగా తింటారు, ప్రతి హాకింగ్స్ ఒక పుస్తకాన్ని ఆసక్తిగా చదువుతారు. కుటుంబ కారు పాత లండన్ టాక్సీ, మరియు సెయింట్ ఆల్బన్స్‌లోని వారి ఇల్లు మూడు-అంతస్తుల ఫిక్సర్-ఎగువ ఉంది, అది ఎప్పుడూ పరిష్కరించబడలేదు. హాకింగ్స్ తేనెటీగలను నేలమాళిగలో ఉంచారు మరియు గ్రీన్హౌస్లో బాణసంచా ఉత్పత్తి చేశారు.

  1950 లో, హాకింగ్ తండ్రి నేషనల్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ రీసెర్చ్‌లో పారాసిటాలజీ విభాగాన్ని నిర్వహించడానికి పని తీసుకున్నాడు మరియు ఆఫ్రికాలో శీతాకాలపు నెలలు పరిశోధన చేశాడు. అతను తన పెద్ద బిడ్డ medicine షధంలోకి వెళ్లాలని కోరుకున్నాడు, కాని చిన్న వయస్సులోనే హాకింగ్ సైన్స్ మరియు ఆకాశం పట్ల మక్కువ చూపించాడు.

  తన తల్లికి ఇది స్పష్టంగా తెలుస్తుంది, ఆమె పిల్లలతో పాటు, వేసవి సాయంత్రాలలో పెరటిలో తరచుగా నక్షత్రాల వైపు చూస్తూ ఉంటుంది. “స్టీఫెన్ ఎల్లప్పుడూ ఆశ్చర్యకరమైన భావనను కలిగి ఉన్నాడు” అని ఆమె జ్ఞాపకం చేసుకుంది. “మరియు నక్షత్రాలు అతనిని ఆకర్షిస్తాయని నేను చూడగలిగాను.”


  హాకింగ్ కూడా తరచుగా ప్రయాణంలో ఉండేది. తన సోదరి మేరీతో, ఆరోహణను ఇష్టపడే హాకింగ్, కుటుంబ గృహంలోకి వేర్వేరు ప్రవేశ మార్గాలను రూపొందించాడు. అతను నృత్యం చేయడానికి ఇష్టపడ్డాడు మరియు రోయింగ్ పట్ల కూడా ఆసక్తి చూపించాడు, కళాశాలలో టీం కాక్స్స్వాన్ అయ్యాడు.


  చదువు Stories in Telugu ||Stephen Hawking

  తన విద్యా జీవితంలో ప్రారంభంలో, హాకింగ్, ప్రకాశవంతమైనదిగా గుర్తించబడ్డాడు, అసాధారణమైన విద్యార్థి కాదు. సెయింట్ ఆల్బన్స్ పాఠశాలలో తన మొదటి సంవత్సరంలో, అతను తన తరగతి దిగువ నుండి మూడవ స్థానంలో ఉన్నాడు. కానీ హాకింగ్ పాఠశాల వెలుపల సాధనలపై దృష్టి పెట్టాడు; అతను బోర్డు ఆటలను ఇష్టపడ్డాడు మరియు అతను మరియు కొంతమంది సన్నిహితులు వారి స్వంత కొత్త ఆటలను సృష్టించారు. తన యుక్తవయసులో, హాకింగ్, అనేక మంది స్నేహితులతో కలిసి, మూలాధార గణిత సమీకరణాలను పరిష్కరించడానికి రీసైకిల్ చేయబడిన భాగాల నుండి కంప్యూటర్‌ను నిర్మించాడు.

  హాకింగ్ 17 సంవత్సరాల వయస్సులో ఆక్స్ఫర్డ్ విశ్వవిద్యాలయంలో యూనివర్శిటీ కాలేజీలో ప్రవేశించాడు. అతను గణితాన్ని అభ్యసించాలనే కోరికను వ్యక్తం చేసినప్పటికీ, ఆక్స్ఫర్డ్ ఆ ప్రత్యేకతలో డిగ్రీని ఇవ్వలేదు, కాబట్టి హాకింగ్ భౌతికశాస్త్రం మరియు మరింత ప్రత్యేకంగా విశ్వోద్భవ శాస్త్రం వైపు ఆకర్షితుడయ్యాడు.

  తన సొంత ఖాతా ప్రకారం, హాకింగ్ తన అధ్యయనాలకు ఎక్కువ సమయం కేటాయించలేదు. అతను పాఠశాలపై దృష్టి సారించి రోజుకు సగటున గంటకు సగటున లెక్కించాడు. ఇంకా అతను నిజంగా దాని కంటే ఎక్కువ చేయవలసిన అవసరం లేదు. 1962 లో, అతను సహజ విజ్ఞాన శాస్త్రంలో గౌరవాలతో పట్టభద్రుడయ్యాడు మరియు పిహెచ్.డి కోసం కేంబ్రిడ్జ్ విశ్వవిద్యాలయంలోని ట్రినిటీ హాల్‌కు హాజరయ్యాడు. విశ్వోద్భవ శాస్త్రంలో.

  1968 లో, హాకింగ్ కేంబ్రిడ్జ్లోని ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఆస్ట్రానమీలో సభ్యుడయ్యాడు. తరువాతి కొన్నేళ్ళు హాకింగ్ మరియు అతని పరిశోధనలకు ఫలవంతమైన సమయం. 1973 లో, అతను తన మొదటి, అత్యంత సాంకేతిక పుస్తకం, ది లార్జ్ స్కేల్ స్ట్రక్చర్ ఆఫ్ స్పేస్-టైమ్ ను G.F.R. ఎల్లిస్.

  1979 లో, హాకింగ్ కేంబ్రిడ్జ్ విశ్వవిద్యాలయంలో తనను తాను తిరిగి కనుగొన్నాడు, అక్కడ అతను 1663 నాటి బోధన యొక్క ప్రఖ్యాత పోస్టులలో ఒకదానికి పేరు పెట్టాడు: లూకాసియన్ ప్రొఫెసర్ ఆఫ్ మ్యాథమెటిక్స్.

  భార్య మరియు పిల్లలు Stories in Telugu ||Stephen Hawking

  1963 లో జరిగిన నూతన సంవత్సర పార్టీలో, హాకింగ్ జేన్ వైల్డ్ అనే యువ భాషల అండర్ గ్రాడ్యుయేట్‌ను కలిశాడు. వారు 1965 లో వివాహం చేసుకున్నారు. ఈ జంట 1967 లో రాబర్ట్ అనే కుమారుడికి మరియు 1970 లో లూసీ అనే కుమార్తెకు జన్మనిచ్చింది. మూడవ బిడ్డ తిమోతి 1979 లో వచ్చారు.

  1990 లో, హాకింగ్ తన భార్య జేన్‌ను తన నర్సులలో ఒకరైన ఎలైన్ మాసన్ కోసం విడిచిపెట్టాడు. వీరిద్దరూ 1995 లో వివాహం చేసుకున్నారు. ఈ వివాహం తన సొంత పిల్లలతో హాకింగ్ సంబంధాన్ని దెబ్బతీసింది, ఎలైన్ వారి తండ్రిని వారి నుండి మూసివేసినట్లు పేర్కొన్నారు.

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్


  వ్యాధి||Stories in Telugu with Moral||Stephen Hawking

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  21 సంవత్సరాల వయస్సులో, హాకింగ్‌కు అమియోట్రోఫిక్ లాటరల్ స్క్లెరోసిస్ (ALS, లేదా లౌ గెహ్రిగ్ వ్యాధి) ఉన్నట్లు నిర్ధారణ అయింది. చాలా సరళమైన అర్థంలో, అతని కండరాలను నియంత్రించే నరాలు మూసుకుపోతున్నాయి. ఆ సమయంలో, వైద్యులు అతనికి జీవించడానికి రెండున్నర సంవత్సరాలు ఇచ్చారు.

  అతను ఆక్స్ఫర్డ్లో ఉన్నప్పుడు హాకింగ్ మొదట తన శారీరక ఆరోగ్యంతో సమస్యలను గమనించడం ప్రారంభించాడు – ఈ సందర్భంగా అతను ట్రిప్ మరియు పడిపోతాడు, లేదా తన ప్రసంగాన్ని మందగించేవాడు –

  కాని అతను కేంబ్రిడ్జ్లో తన మొదటి సంవత్సరంలో 1963 వరకు సమస్యను పరిశీలించలేదు. చాలా వరకు, హాకింగ్ ఈ లక్షణాలను తనలో ఉంచుకున్నాడు. కానీ అతని తండ్రి ఈ పరిస్థితిని గమనించినప్పుడు, అతను వైద్యుడిని చూడటానికి హాకింగ్ను తీసుకున్నాడు. తరువాతి రెండు వారాల పాటు, 21 ఏళ్ల కళాశాల విద్యార్థి ఒక వైద్య క్లినిక్లో తన ఇంటిని తయారు చేసుకున్నాడు, అక్కడ అతను వరుస పరీక్షలు చేయించుకున్నాడు.

  “వారు నా చేయి నుండి కండరాల నమూనాను తీసుకున్నారు, ఎలక్ట్రోడ్లను నాలోకి ఇరుక్కున్నారు, మరియు కొన్ని రేడియో-అపారదర్శక ద్రవాన్ని నా వెన్నెముకలోకి ప్రవేశపెట్టారు, మరియు అది మంచంను వంచినప్పుడు, ఎక్స్-కిరణాలతో పైకి క్రిందికి వెళ్ళడాన్ని చూశారు,” అని అతను ఒకసారి చెప్పాడు. “అన్ని తరువాత, వారు నా దగ్గర ఉన్నది నాకు చెప్పలేదు, అది మల్టిపుల్ స్క్లెరోసిస్ కాదని, మరియు నేను ఒక విలక్షణమైన కేసు అని.”

  అయితే, చివరికి, వైద్యులు ALS యొక్క ప్రారంభ దశలతో హాకింగ్‌ను నిర్ధారించారు. ఇది అతనికి మరియు అతని కుటుంబానికి వినాశకరమైన వార్త, కానీ కొన్ని సంఘటనలు అతన్ని పూర్తిగా నిరాశకు గురిచేయకుండా నిరోధించాయి.

  హాకింగ్ ఆసుపత్రిలో ఉన్నప్పుడు వీటిలో మొదటిది వచ్చింది. అక్కడ, లుకేమియాతో బాధపడుతున్న బాలుడితో ఒక గదిని పంచుకున్నాడు. తన రూమ్మేట్ ఏమి చేస్తున్నాడో దానికి సంబంధించి, హాకింగ్ తరువాత ప్రతిబింబించాడు, అతని పరిస్థితి మరింత భరించదగినదిగా అనిపించింది.

  అతను ఆసుపత్రి నుండి విడుదలైన కొద్దికాలానికే, హాకింగ్ తనను ఉరితీయబోతున్నాడని కలలు కన్నాడు. ఈ కల తన జీవితానికి ఇంకా చాలా విషయాలు ఉన్నాయని గ్రహించానని చెప్పాడు. ఒక రకంగా చెప్పాలంటే, హాకింగ్ వ్యాధి అతన్ని ప్రసిద్ధ శాస్త్రవేత్తగా మార్చడానికి సహాయపడింది. రోగ నిర్ధారణకు ముందు,

  హాకింగ్ ఎల్లప్పుడూ తన అధ్యయనాలపై దృష్టి పెట్టలేదు. “నా పరిస్థితి నిర్ధారణకు ముందు, నేను జీవితంలో చాలా విసుగు చెందాను” అని అతను చెప్పాడు. “విలువైనదేమీ చేయలేదని అనిపించింది.” అతను తన పిహెచ్.డి సంపాదించడానికి ఎక్కువ కాలం జీవించలేడని ఆకస్మికంగా గ్రహించడంతో, హాకింగ్ తన పని మరియు పరిశోధనలలో తనను తాను పోసుకున్నాడు.

  అతని శరీరంపై శారీరక నియంత్రణ తగ్గిపోవడంతో (అతను 1969 నాటికి వీల్‌చైర్‌ను ఉపయోగించవలసి వస్తుంది), అతని వ్యాధి యొక్క ప్రభావాలు మందగించడం ప్రారంభించాయి. అయితే, కాలక్రమేణా, హాకింగ్ యొక్క ఎప్పటికప్పుడు విస్తరిస్తున్న వృత్తిలో ఎప్పుడూ దిగజారుతున్న భౌతిక స్థితి ఉంది.


  స్టీఫెన్ హాకింగ్ ఎలా మాట్లాడారు? Stories in Telugu ||Stephen Hawking

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral


  1970 ల మధ్య నాటికి, హాకింగ్ కుటుంబం అతని సంరక్షణ మరియు పనిని నిర్వహించడానికి సహాయం చేయడానికి హాకింగ్ యొక్క గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థులలో ఒకరిని తీసుకున్నారు. అతను ఇప్పటికీ తనను తాను పోషించుకోగలడు మరియు మంచం నుండి బయటపడగలడు, కాని మిగతా వాటికి సహాయం అవసరం.

  అదనంగా, అతని ప్రసంగం మరింత మందగించింది, తద్వారా అతనికి బాగా తెలిసిన వారు మాత్రమే అతన్ని అర్థం చేసుకోగలరు. 1985 లో, ట్రాకియోటోమీ తరువాత మంచి కోసం అతను తన గొంతును కోల్పోయాడు. ఫలితంగా ఏర్పడిన పరిస్థితికి ప్రశంసలు పొందిన భౌతిక శాస్త్రవేత్తకు 24 గంటల నర్సింగ్ సంరక్షణ అవసరం.

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral

  ఇది హాకింగ్ తన పనిని చేయగల సామర్థ్యాన్ని కూడా ప్రమాదంలో పడేసింది. ఈ దుస్థితి కాలిఫోర్నియా కంప్యూటర్ ప్రోగ్రామర్ దృష్టిని ఆకర్షించింది, అతను తల లేదా కంటి కదలిక ద్వారా దర్శకత్వం వహించే మాట్లాడే ప్రోగ్రామ్‌ను అభివృద్ధి చేశాడు.

  ఈ ఆవిష్కరణ హాకింగ్‌ను కంప్యూటర్ స్క్రీన్‌పై పదాలను ఎంచుకోవడానికి అనుమతించింది, ఆ తర్వాత వాటిని స్పీచ్ సింథసైజర్ ద్వారా పంపించారు. పరిచయం సమయంలో, హాకింగ్, ఇప్పటికీ తన వేళ్లను ఉపయోగించాడు, తన పదాలను హ్యాండ్‌హెల్డ్ క్లిక్కర్‌తో ఎంచుకున్నాడు.

  చివరికి, అతని శరీరం యొక్క అన్ని నియంత్రణలు పోయడంతో, హాకింగ్ ఒక సెన్సార్‌కు అనుసంధానించబడిన చెంప కండరాల ద్వారా ఈ కార్యక్రమానికి దర్శకత్వం వహించాడు. కార్యక్రమం ద్వారా, మరియు సహాయకుల సహాయం ద్వారా, హాకింగ్ సమృద్ధిగా రాయడం కొనసాగించాడు.

  అతని రచనలో అనేక శాస్త్రీయ పత్రాలు ఉన్నాయి, కాని అశాస్త్రీయ సమాజానికి సంబంధించిన సమాచారం కూడా ఉంది. హాకింగ్ ఆరోగ్యం నిరంతర ఆందోళనగా ఉంది-2009 లో అరిజోనాలో జరిగిన ఒక సమావేశంలో ఛాతీ సంక్రమణ కారణంగా అతను కనిపించక పోవడంతో ఆందోళన పెరిగింది.

  ఏప్రిల్‌లో, కేంబ్రిడ్జ్‌లోని లూకాసియన్ ప్రొఫెసర్ ఆఫ్ మ్యాథమెటిక్స్ పదవి నుంచి 30 సంవత్సరాల తర్వాత పదవీ విరమణ చేస్తున్నట్లు ఇప్పటికే ప్రకటించిన హాకింగ్, విశ్వవిద్యాలయ అధికారులు “తీవ్ర అనారోగ్యంతో” అభివర్ణించినందుకు ఆసుపత్రికి తరలించారు, అయినప్పటికీ అతను తరువాత పూర్తిగా కోలుకున్నాడు .

  యూనివర్స్ మరియు బ్లాక్ హోల్స్ పై పరిశోధన

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral

  1974 లో, హాకింగ్ పరిశోధన అతన్ని శాస్త్రీయ ప్రపంచంలో ఒక ప్రముఖునిగా మార్చింది, కాల రంధ్రాలు శాస్త్రవేత్తలు భావించిన సమాచార శూన్యాలు కాదని అతను చూపించాడు.

  సరళంగా చెప్పాలంటే, రేడియేషన్ రూపంలో, కూలిపోయిన నక్షత్రం యొక్క గురుత్వాకర్షణ శక్తి నుండి తప్పించుకోగలమని హాకింగ్ నిరూపించాడు. మరో యువ విశ్వోద్భవ శాస్త్రవేత్త రోజర్ పెన్రోస్ ఇంతకుముందు నక్షత్రాల విధి మరియు కాల రంధ్రాల సృష్టి గురించి సంచలనాత్మక ఫలితాలను కనుగొన్నాడు, ఇది విశ్వం ఎలా ప్రారంభమైందనే దానిపై హాకింగ్ యొక్క సొంత మోహాన్ని గుర్తించింది.

  పెన్రోస్ యొక్క మునుపటి పనిని విస్తరించడానికి ఈ జంట కలిసి పనిచేయడం ప్రారంభించింది, హాకింగ్ అవార్డులు, అపఖ్యాతి మరియు విశిష్ట శీర్షికలతో గుర్తించబడిన కెరీర్ కోర్సులో, కాల రంధ్రాలు మరియు విశ్వం గురించి ప్రపంచం ఆలోచించే విధానాన్ని పున ed రూపకల్పన చేసింది.

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral

  హాకింగ్ యొక్క రేడియేషన్ సిద్ధాంతం జన్మించినప్పుడు, ఈ ప్రకటన శాస్త్రీయ ప్రపంచం ద్వారా ఉత్సాహాన్ని కలిగించింది. హాకింగ్ తన 32 సంవత్సరాల వయస్సులో రాయల్ సొసైటీ యొక్క సహచరుడిగా పేరుపొందాడు మరియు తరువాత ప్రతిష్టాత్మక ఆల్బర్ట్ ఐన్స్టీన్ అవార్డును ఇతర గౌరవాలలో పొందాడు. అతను కాలిఫోర్నియాలోని పసాదేనాలోని కాల్టెక్ వద్ద విజిటింగ్ ప్రొఫెసర్‌గా మరియు కేంబ్రిడ్జ్‌లోని గోన్విల్లే మరియు కైయస్ కాలేజీలో బోధనా నైపుణ్యాలను సంపాదించాడు.

  ఆగష్టు 2015 లో, కాల రంధ్రాల గురించి కొత్త సిద్ధాంతాలను మరియు “సమాచార పారడాక్స్” గురించి చర్చించడానికి హాకింగ్ స్వీడన్లో జరిగిన ఒక సమావేశంలో కనిపించాడు. కాల రంధ్రంలోకి ప్రవేశించే వస్తువు యొక్క సమస్య ఏమిటనే విషయాన్ని ప్రస్తావిస్తూ, హాకింగ్ ఆ వస్తువు యొక్క భౌతిక స్థితి గురించి సమాచారం 2D రూపంలో “ఈవెంట్ హోరిజోన్” అని పిలువబడే బయటి సరిహద్దులో నిల్వ చేయాలని ప్రతిపాదించాడు.

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral

  కాల రంధ్రాలు “వారు ఒకప్పుడు భావించిన శాశ్వతమైన జైళ్లు కాదు” అని పేర్కొన్న అతను సమాచారాన్ని మరొక విశ్వంలోకి విడుదల చేసే అవకాశాన్ని తెరిచాడు.

  Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్

  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral
  Stories in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్|| Stories in Telugu with Moral


  Other Telugu stories

  Leave a Reply