Pleasure in Telugu stories-4 || Absolute Cheerful

in telugu stories

Pleasure in Telugu stories ||దాహం వేసిన కాకి

Pleasure in Telugu stories ||దాహం వేసిన కాకి

Pleasure in Telugu stories-అవి వేసవి రోజులు. మధ్యాహ్నం చాలా వేడిగా ఉంది. ఒక కాకి నీటి కోసం ఇక్కడ మరియు అక్కడ తిరుగుతూ ఉంది. కానీ దానికి ఎక్కడా నీరు రాలేదు. చివరగా, అది అలసిన తోటలో వస్తుంది.

అది ఒక చెట్టు కొమ్మపై కూర్చొని ఉంది, అది అకస్మాత్తుగా కళ్ళు చెట్టు క్రింద ఒక మట్టి వద్దకు వెళ్ళింది. కాకి మట్టికి ఎగిరింది. అక్కడ మట్టిలో కొంచెం నీరు ఉందని చూసింది. ఆమె నీరు త్రాగడానికి నమస్కరించింది కాని అది ముక్కు నీటికి చేరలేకపోయింది. మట్టిలో తక్కువ నీరు ఉన్నందున ఇది జరుగుతోంది.

నీ ఆ కాకి విసుగు చెందలేదు కాని నీరు త్రాగడానికి మార్గాల గురించి ఆలోచించడం ప్రారంభించింది. అప్పుడు అది ఒక పరిష్కారం గురించి ఆలోచించింది. అది చుట్టూ చెల్లాచెదురుగా ఉన్న కంకర్‌ను ఎత్తుకొని మట్టిలో వేయడం ప్రారంభించింది. నిరంతరం గులకరాళ్ళను నీటిలో ఉంచడం ద్వారా, నీరు పైకి వచ్చింది. అప్పుడు అది హాయిగా నీరు త్రాగి వెళ్లిపోయింది.

ఈ కథ నుండి నీతీ:

స్నేహితుడు ఉన్నచోట ఒక మార్గం ఉంది. కాకులు నీటి కోసం చాలా దాహంగా ఉన్నాయి. ఇది నీటి అవసరం చాలా ఉంది. ఇది మట్టిలో నీరు దొరికినప్పుడు, అది ఐడియా కోసం వెతకడం ప్రారంభించింది మరియు నీటిని కూడా తాగగలిగింది. ఈ కథ నుండి మనం కూడా నేర్చుకోవాలి, మనం కూడా ఏదైనా పొందవలసి వస్తే లేదా మనం 36కూడా విజయవంతం కావాలంటే, మనం కూడా తప్పక విజయవంతం కావాలని అనుకోవాలి. మేము విజయవంతం కావడానికి మా చర్యలు తీసుకుంటే, విజయాన్ని సాధించడానికి మార్గాలను సులభంగా కనుగొంటాము. వీలునామా ఉన్నచోట, ఆవిష్కరణ తల్లి ఎప్పుడూ ఉంటుంది.

 

Pleasure in Telugu stories ||తెలివైన నక్క

in telugu stories

Pleasure in Telugu stories ||తెలివైన నక్క


ఒక నక్క చాలా ఆకలితో ఉంది. ఆమె ఆకలి తీర్చడానికి ఆహారం వెతుక్కుంటూ తిరిగారు. మొత్తం అడవిలో తిరిగిన తర్వాత కూడా ఆమె ఏమీ దొరకనప్పుడు, వేడి మరియు ఆకలితో బాధపడుతున్న ఆమె ఒక చెట్టు కింద కూర్చుంది.

అకస్మాత్తుగా ఆమె కంటి చూపు పెరిగింది. చెట్టు మీద ఒక కాకి కూర్చుంది. అతని నోటిలో రొట్టె ముక్క ఉంది. కాకిని చూసి, నక్క ఆమె నోటిని నింపింది. ఆమె కాకుల నుండి రొట్టెలు లాక్కోవడానికి ఒక మార్గం గురించి ఆలోచించడం ప్రారంభించింది.

అప్పుడు ఆమె కాకితో, “ఎందుకు సోదరుడు కాకి! నేను చాలా మంచి పాటలు పాడతానని మీరు విన్నారు. మీరు నా మాట వినడం లేదు? కాకి ఆమె ప్రశంసలు వినడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. కాకి నక్క మాటల్లోకి వచ్చింది. కాకి తెరిచిన వెంటనే పాడటానికి నోరు, రొట్టె ముక్క కింద పడిపోయింది. నక్క త్వరగా ఆ ముక్కను తీసుకొని పారిపోయింది. ఇప్పుడు కాకి దాని మూర్ఖత్వానికి చింతిస్తున్నాము.

ఈ కథ నుండి నీతీ:

ఈ చిన్న కథ ఎప్పుడైనా మన తప్పుడు ప్రశంసలను నివారించాలనే స్పష్టమైన సందేశాన్ని ఇస్తుంది. మన జీవితంలో చాలా సార్లు మన నుండి వారి ముఖ్యమైన పనిని తీసుకున్నందుకు మమ్మల్ని తప్పుగా ప్రశంసిస్తున్న చాలా మందిని పొందుతాము. ఒకసారి వారు తమ పనిని మా నుండి తీసుకుంటే, ఆ తర్వాత మమ్మల్ని కూడా అడగవద్దు. కాబట్టి ఎప్పుడూ తప్పుడు ప్రశంసలు మానుకోండి.

Pleasure in Telugu stories ||రెండు పిల్లులు మరియు ఒక కోతి

in telugu stories

Pleasure in Telugu stories ||రెండు పిల్లులు మరియు ఒక కోతి

ఒక నగరంలో రెండు పిల్లులు నివసించాయి. ఒక రోజు వారికి రొట్టె ముక్క వచ్చింది. వారిద్దరూ తమలో తాము పోరాడటం ప్రారంభించారు. వారు ఆ రొట్టె ముక్కను రెండు సమాన భాగాలుగా విభజించాలని కోరుకున్నారు, కాని వారికి మార్గం కనుగొనబడలేదు.

అదే సమయంలో, అక్కడ నుండి ఒక కోతి వస్తోంది. కోతి చాలా తెలివైనది. ఇది పిల్లులతో పోరాడటానికి కారణం అడిగింది. పిల్లులు ఆమె మాట విన్నారు. కోతి కట తెచ్చి, “తీసుకురండి, నేను మీ రొట్టెను సమానంగా పంపిణీ చేస్తాను” అని అన్నాడు. కోతి రెండు రొట్టె ముక్కలు తీసుకొని పాన్ లో ఉంచాడు. ఆ కోతి రొట్టెను కొలతలలో, రొట్టె ఎక్కువగా ఉన్న రొట్టెలో ఉన్నప్పుడు, కోతి దాన్ని కొద్దిగా విచ్ఛిన్నం చేసి తింటుంది.

ఈ విధంగా, కొద్దిగా రొట్టె మిగిలి ఉంది. పిల్లులు తమ రొట్టెను తిరిగి అడిగారు. కానీ కోతి మిగిలిన రొట్టెను కూడా తన నోటిలో పెట్టింది. అప్పుడు పిల్లులు అతని ముఖం వైపు చూస్తూనే ఉన్నాయి.


ఈ కథ నుండి నీతీ:

చిన్ననాటి నుంచీ మీరు మన మధ్య ఎప్పుడూ పోరాడకూడదని మీరు విన్నారు. పరస్పర ప్రేమ మరియు నమ్మకం ఉన్నంతవరకు ఏదైనా స్నేహితుడు లేదా కుటుంబం చాలా బలంగా ఉంటుంది. వారు తమలో తాము పోరాడటం ప్రారంభించిన తర్వాత, ఇతర వ్యక్తులు కూడా దాని నుండి ప్రయోజనం పొందుతారు. అతను తన పోరాటాన్ని పెద్దదిగా చేస్తాడు మరియు అతని లాభాలను కనుగొంటాడు. కాబట్టి పోరాటం కంటే కలిసి ఉండడం మంచిది. ఏదైనా సమస్య లేదా సమస్యను కలిసి తొలగించడానికి.

Telugu stories ||ద్రాక్ష పుల్లనివి

in telugu stories


ఒకసారి ఒక నక్క చాలా ఆకలితో ఉంది. ఆమె ఆహారం కోసం ఇక్కడ మరియు అక్కడ తిరుగుతూ ఉంది, కానీ ఎక్కడి నుంచైనా తినడానికి ఏమీ దొరకలేదు. చివరకు అలసిపోయి, ఆమె ఒక తోటకి చేరుకుంది. అక్కడ ఆమె ద్రాక్ష తీగను చూసింది. దానిపై ద్రాక్ష సమూహాలు ఉన్నాయి.

ఆమె అతన్ని చూడటం చాలా ఆనందంగా ఉంది. ఆమె ద్రాక్ష తినాలని అనుకుంది, కాని ద్రాక్ష చాలా ఎక్కువ. ఆమె ద్రాక్షను పొందడానికి అధిక మరియు తక్కువ పిశాచాలను ఉంచడం ప్రారంభించింది. కానీ ఆమె వారిని చేరుకోలేకపోయింది. అలా చేస్తున్నప్పుడు ఆమె చాలా అలసిపోయింది. చివరగా, ఆమె తోట నుండి బయటకు వెళ్లి ద్రాక్ష పుల్లనిదని చెప్పింది. నేను వాటిని తింటే నాకు జబ్బు వస్తుంది.

ఈ కథ నుండి నీతీ:
మిత్రులారా, మనం ఎల్లప్పుడూ ప్రతిదానిలో లేదా పరిస్థితిలో మంచితనాన్ని కనుగొనాలి. మనం ఏమీ పొందలేకపోతే, దానిని చెడు అని పిలవకూడదు. చాలా మందికి సమస్య ఉంది, వారు ఏ పనిలోనైనా విజయవంతం కాకపోతే లేదా ఏ పని చేయలేకపోతే, తమలోని లోపాలను చూడకుండా, వారు ఆ పనిలోనే లోపాలను తీసుకోవడం ప్రారంభిస్తారు. ద్రాక్ష నక్కల మాదిరిగా పుల్లనిదని మనం ఎప్పుడూ చెప్పనవసరం లేదు.

Telugu stories ||అత్యాశ కుక్క

in telugu stories

Pleasure in Telugu stories ||అత్యాశ కుక్క


ఒక గ్రామంలో ఒక కుక్క ఉంది. ఇది చాలా అత్యాశ కుక్క. అది ఆహారం కోసం ఇక్కడ మరియు అక్కడ తిరుగుతుంది. కానీ అది ఎక్కడా ఆహారం రాలేదు. చివరగా, అది ఒక హోటల్ వెలుపల నుండి మాంసం ముక్కను కనుగొంది.

ఆమె ఒంటరిగా కూర్చోవడం తినాలని కోరుకుంది. కనుక అది దానితో పారిపోయింది. ఏకాంత ప్రదేశం కోసం శోధిస్తున్నప్పుడు – ఇది ఒక నది ఒడ్డుకు చేరుకుంది. అకస్మాత్తుగా అది నదిలో దాని నీడను చూసింది. నీటిలో మరొక కుక్క ఉందని అర్థం, దాని నోటిలో మాంసం ముక్క కూడా ఉంది.

దానిలో కొంత భాగాన్ని ఎందుకు తీసుకోకూడదని అనుకుంది, అప్పుడు తినడం యొక్క వినోదం రెట్టింపు అవుతుంది. అది ఆమె వద్ద బిగ్గరగా మొరాయించింది. మొరిగే కారణంగా ఆమె సొంత మాంసం ముక్క కూడా నదిలో పడింది. ఇప్పుడు అది ఆమె ముక్కను కూడా కోల్పోయింది. ఇప్పుడు అది చాలా క్షమించండి మరియు ఆమె ముఖం వేలాడుతున్న గ్రామానికి తిరిగి వస్తుంది


ఈ కథ నుండి నీతీ:

దురాశ ఒక భయంకరమైన సమస్య. మనల్ని ఎప్పుడూ ఆకర్షించకూడదు. ఆకర్షించే వ్యక్తి తన జీవితంలో ఎప్పుడూ సంతోషంగా ఉండలేడు. మా కృషి లేదా అదృష్టం మాకు లభించింది. అతను తన పనిని అతని నుండి పూర్తి చేసుకోవాలి. కానీ మనం కొంచెం ఎక్కువగా ఆకర్షిస్తే, మన దగ్గర ఉన్నదానికంటే ఎక్కువగా చేతులు కడుక్కోవాల్సి ఉంటుంది. అందుకే దురాశ మంచిది కాదని అంటారు.

 

స్నేహితులు! నిన్ను 5 తెలుగు కథలు చదివి ఆనందించారని మేము నిజంగా ఆశిస్తున్నాము

Stories in Telugu -Matchbox

1 thought on “Pleasure in Telugu stories-4 || Absolute Cheerful”

  1. Pingback: Stores in Telugu ||Stephen Hawking || స్టీఫెన్ హాకింగ్ - Trendy Collections

Leave a Reply