Popular Stories in Telugu in 2020 | Motivational Story

కోపంతో మీరు చింతిస్తున్నట్లు చెప్పకండి


Popular Stories in Telugu in 2020

ఒకప్పుడు ఒక చిన్న పిల్లవాడు చాలా చెడ్డ కోపంతో ఉన్నాడు. అతని తండ్రి అతనికి గోళ్ళ సంచిని అప్పగించాలని నిర్ణయించుకున్నాడు మరియు బాలుడు తన నిగ్రహాన్ని కోల్పోయిన ప్రతిసారీ, అతను కంచెలోకి ఒక గోరును కొట్టవలసి ఉంటుందని చెప్పాడు. మొదటి రోజు, బాలుడు ఆ కంచెలోకి 37 గోళ్లను కొట్టాడు.

తరువాతి కొద్ది వారాలలో బాలుడు క్రమంగా తన నిగ్రహాన్ని నియంత్రించడం ప్రారంభించాడు మరియు అతను కంచెలోకి కొట్టే గోర్లు సంఖ్య నెమ్మదిగా తగ్గింది. ఆ గోళ్లను కంచెలోకి కొట్టడం కంటే తన నిగ్రహాన్ని నియంత్రించడం సులభం అని అతను కనుగొన్నాడు. చివరగా, బాలుడు తన నిగ్రహాన్ని కోల్పోని రోజు వచ్చింది.

అతను తన తండ్రికి ఈ వార్త చెప్పాడు మరియు తండ్రి తన కోపాన్ని అదుపులో ఉంచుకున్న ప్రతిరోజూ బాలుడు ఇప్పుడు గోరు తీయమని సూచించాడు. రోజులు గడిచిపోయాయి మరియు ఆ బాలుడు చివరకు తన తండ్రికి గోర్లు అన్నీ పోయాయని చెప్పగలిగాడు. తండ్రి కొడుకును చేతితో తీసుకొని కంచె వైపుకు నడిపించాడు.

‘మీరు బాగా చేసారు, నా కొడుకు, కానీ కంచెలోని రంధ్రాలను చూడండి. కంచె ఎప్పుడూ ఒకేలా ఉండదు. మీరు కోపంతో విషయాలు చెప్పినప్పుడు, వారు ఇలాంటి మచ్చను వదిలివేస్తారు. మీరు ఒక మనిషిలో కత్తి వేసి దాన్ని బయటకు తీయవచ్చు. నన్ను క్షమించండి అని మీరు ఎన్నిసార్లు చెప్పినా, గాయం ఇంకా ఉంది.

Stories in Telugu | Motivational Story

ఫిర్యాదు చేయడం ద్వారా మీ సమయాన్ని వృథా చేయడాన్ని ఆపండి

stories in telugu


ప్రజలు ఒకే సమస్యల గురించి పదే పదే ఫిర్యాదు చేసే తెలివైన వ్యక్తిని సందర్శిస్తారు.

ఒక రోజు, అతను వారికి ఒక జోక్ చెప్పాలని నిర్ణయించుకున్నాడు మరియు వారందరూ నవ్వులతో గర్జించారు. కొన్ని నిమిషాల తరువాత, అతను వారికి అదే జోక్ చెప్పాడు మరియు వారిలో కొద్దిమంది మాత్రమే నవ్వారు.

అప్పుడు అతను మూడవ సారి అదే జోక్ చెప్పాడు, కాని ఎవరూ నవ్వలేదు లేదా నవ్వలేదు. వివేకవంతుడు నవ్వి ఇలా అన్నాడు: ‘మీరు ఒకే జోక్‌ని పదే పదే నవ్వలేరు. కాబట్టి మీరు ఎప్పుడూ అదే సమస్య గురించి ఎందుకు ఏడుస్తున్నారు?

 

 

Stories in Telugu | Motivational Story


దెబ్బతిన్న ఆత్మలకు ఇంకా విలువ ఉంది

stories in telugu

stories in telugu


ఒక దుకాణ యజమాని తన తలుపు పైన ఒక గుర్తును ఉంచాడు: ‘కుక్కపిల్లలు అమ్మకానికి.’ ఇలాంటి సంకేతాలు ఎల్లప్పుడూ చిన్న పిల్లలను ఆకర్షించే మార్గాన్ని కలిగి ఉంటాయి మరియు ఆశ్చర్యపోనవసరం లేదు, ఒక బాలుడు ఆ గుర్తును చూసి యజమానిని సంప్రదించాడు; ‘మీరు కుక్కపిల్లలను ఎంత అమ్మబోతున్నారు?’ అని అడిగాడు.

దుకాణ యజమాని, ‘ఎక్కడైనా రూ .30 నుండి రూ .50 వరకు.’ చిన్న పిల్లవాడు తన జేబులో నుండి కొంత మార్పును బయటకు తీశాడు. ‘నా దగ్గర రూ .2.37 ఉంది’ అన్నాడు. ‘నేను వాటిని చూడవచ్చా?’ దుకాణ యజమాని నవ్వుతూ ఈలలు వేశాడు. కెన్నెల్ నుండి లేడీ వచ్చింది, అతను తన దుకాణం యొక్క నడవ నుండి పరుగెత్తాడు, తరువాత ఐదు టీనేజ్, చిన్న బొచ్చు బొచ్చులు ఉన్నాయి.

ఒక కుక్కపిల్ల చాలా వెనుకబడి ఉంది. వెంటనే చిన్న పిల్లవాడు వెనుకబడి ఉన్న కుక్కపిల్లని ఒంటరిగా ఉంచి, ‘ఆ చిన్న కుక్కలో తప్పేంటి?’ అని అడిగాడు. పశువైద్యుడు చిన్న కుక్కపిల్లని పరిశీలించాడని మరియు దానికి హిప్ సాకెట్ లేదని కనుగొన్నట్లు దుకాణ యజమాని వివరించాడు. ఇది ఎల్లప్పుడూ లింప్ అవుతుంది.

ఇది ఎల్లప్పుడూ మందకొడిగా ఉంటుంది. చిన్న పిల్లవాడు ఉద్వేగానికి లోనయ్యాడు. ‘అది నేను కొనాలనుకునే కుక్కపిల్ల.’ దుకాణ యజమాని, ‘లేదు, మీరు ఆ చిన్న కుక్కను కొనడం ఇష్టం లేదు. మీరు అతన్ని నిజంగా కోరుకుంటే, నేను అతనిని మీకు ఇస్తాను.


చిన్న పిల్లవాడు చాలా కలత చెందాడు. అతను నేరుగా దుకాణ యజమాని కళ్ళలోకి చూస్తూ, వేలు చూపిస్తూ అన్నాడు; ‘మీరు అతన్ని నాకు ఇవ్వాలని నేను కోరుకోను. ఆ చిన్న కుక్క మిగతా కుక్కలకన్నా ప్రతి బిట్ విలువైనది మరియు నేను పూర్తి ధర చెల్లిస్తాను.

నిజానికి, నేను మీకు రూ. ఇప్పుడు 2.37, మరియు నెలకు 50 పైసలు నేను అతనికి చెల్లించే వరకు. ’ దుకాణ యజమాని, ‘మీరు నిజంగా ఈ చిన్న కుక్కను కొనడం ఇష్టం లేదు. అతను ఎప్పుడూ ఇతర కుక్కపిల్లల మాదిరిగా మీతో పరుగెత్తటం మరియు దూకడం మరియు ఆడటం చేయలేడు. ’

అతని ఆశ్చర్యానికి, చిన్న పిల్లవాడు కిందకు చేరుకుని, తన మెత్తటి కాలును పెద్ద మెటల్ కలుపుతో మద్దతుగా చెడుగా వక్రీకృత, వికలాంగుడైన ఎడమ కాలును బయటపెట్టాడు. అతను దుకాణ యజమాని వైపు చూస్తూ మెత్తగా, ‘సరే, నేను అంత బాగా పరిగెత్తడం లేదు, మరియు చిన్న కుక్కపిల్లకి అర్థం చేసుకునే వ్యక్తి అవసరం!’

Thanking you for reading these stories

More Stories

Interesting such blogs

1 thought on “Popular Stories in Telugu in 2020 | Motivational Story”

  1. Pingback:  2 Telugu Stories Moral | Fabulous Stories

Leave a Reply