Excellent Stories in Telugu For 2020

  Stories in Telugu – తిరువళ్ళువర్ సాధు

  Excellent Stories in Telugu For 2020

  Thiruvellur Sadhu

  మేము కథను ప్రారంభించే ముందు, సెయింట్ తిరువల్లూవర్ గురించి కొంచెం తెలుసుకుంటాము. తమిళ సాహిత్యంపై తమిళ భాషలో రాసే ప్రముఖ కవి ఆయన. అతని చర్యలు ఎంతో ప్రశంసించబడ్డాయి. అతను రాసిన సాహిత్యం ఈ రోజుల్లో ఇప్పటికీ ప్రాచుర్యం పొందింది. అతన్ని తేవా పులావర్, వల్లూవర్ మరియు పోయమోడి పులవర్ వంటి ఇతర పేర్లతో కూడా పిలుస్తారు.

  దక్షిణ భారతదేశం యొక్క గొప్ప సాధువు-కవి తిరువల్లూవర్, సాంఘిక సంక్షేమం మరియు అభ్యున్నతి కోసం నిరంతరం ప్రయత్నిస్తున్నారు. అతను తన ఉపన్యాసాలు మరియు అనుభవం నుండి సామాన్య ప్రజల సమస్యను అధిగమించడానికి ప్రయత్నించేవాడు. అతని కీర్తి చాలా విస్తృతమైనది, దూర రాష్ట్రాల ప్రజలు అతని ఉపన్యాసం వినడానికి వచ్చేవారు. ఉదయాన్నే, తిరువల్లూవర్ లేచినప్పుడు, ముడుచుకున్న చేతులతో అతని ముందు ఒక సేథ్ నిలబడి ఉన్నాడు.

  సేథ్ కొంత కలత చెందాడు మరియు తిరువల్లూవర్ ను కొన్ని ప్రశ్నలు అడగాలనుకున్నాడు. సేథ్‌తో వివరణాత్మక సంభాషణ జరిగింది. తన సమస్యలకు కారణాన్ని సంత్‌కు సేథ్ వివరించాడు – ‘నాకు ఒక కొడుకు ఉన్నాడు మరియు అతను చెడు వ్యసనాల్లో పడిపోయాడు. కష్టపడి నేను సంపాదించిన సంపద సిగ్గు లేకుండా కొల్లగొడుతోంది. ‘ తన కొడుకు ప్రేమ మరియు దు:ఖం యొక్క కథను సేథ్ వివరంగా చెప్పాడు.

  తిరువల్లూవర్ నవ్వుతూ సేథ్‌తో – మీ తండ్రి మీకు ఎంత ఆస్తి ఇచ్చారు? సేథ్ – నా తండ్రి చాలా పేదవాడు, కాబట్టి నాకు ఆస్తి ఇవ్వలేకపోయాడు. నేను ఆచారాలను ఆస్తిగా స్వీకరించాను. తిరువల్లూవర్ – మీ తండ్రి మీ కోసం డబ్బును వదులుకోనప్పుడు, మీరు కష్టపడి పనిచేసేవారు. మీరు మీ కొడుకు కోసం డబ్బు సేకరించారు. అతను మతకర్మకు పరిచయం చేయనందున, అతను తన సంపదను దోచుకుంటున్నాడు. మీరు మీ కొడుకుకు డబ్బుతో మతకర్మ ఇస్తే, అప్పుడు అతను ఇబ్బందుల్లో పడడు.

  సేథ్ తిరువల్వర్ అర్థం చేసుకున్నాడు. సేథ్ కళ్ళు తెరిచారు, అతను ప్రతిజ్ఞ చేసాడు మరియు ఇప్పుడు అతను తన కొడుకుకు సరైన ధర్మ మార్గాన్ని చూపిస్తాడు.

  Time is Precious : Story in Telugu

  Excellent Stories in Telugu For 2020

   

  “సమయం మరియు ఆరోగ్యం రెండు విలువైన ఆస్తులు, అవి క్షీణించే వరకు మేము గుర్తించలేము మరియు అభినందించము. ” – డెనిస్ వెయిట్లీ

  Time and health are two precious assets that we don’t recognize and appreciate until they have been depleted

  మనకు “లైఫ్” అని పిలువబడే ఒక బ్యాంక్ ఖాతా ఉందని మీకు తెలుసా మరియు ఈ “లైఫ్” రూపాయి బ్యాంక్ ఖాతాలో రోజుకు 86,400 సెకన్లు జమ చేయబడతాయి, అది ఎలా ఉపయోగించాలో మనపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మనకు కావాలంటే, ఈ 86,400 సెకన్లను ఉత్తమ పని కోసం ఉపయోగించవచ్చు మరియు మేము దీన్ని చేయకపోతే అది వృధా అవుతుంది.

  ఈ ప్రాణాలను రక్షించే బ్యాంక్ ఖాతాను ఎప్పుడైనా మూసివేయవచ్చు, కాబట్టి ఆలస్యం చేయవద్దు; మీ జీవితంలోని ప్రతి క్షణం అమూల్యమైనది, కాబట్టి సమయాన్ని బాగా ఉపయోగించుకోండి రోజూ రూ .86,400 జమ చేసిన అలాంటి బ్యాంకు ఖాతా ఎవరికైనా ఇస్తే, ఆ వ్యక్తి చాలా సంతోషంగా ఉంటాడు మరియు ఒక రూపాయి కూడా వృథా చేయడు.

  మన జీవితంలో ఒక సెకను విలువ ఒక రూపాయి కన్నా తక్కువనా !! ఈ విధంగా మన జీవితంలోని అత్యంత విలువైన సంపదను ఎలా వృధా చేయవచ్చు !! పోగొట్టుకున్న డబ్బును మళ్ళీ సంపాదించవచ్చు, కాని కోల్పోయిన సమయం తిరిగి రాదు. పశ్చాత్తాపం మాత్రమే అతనికి మిగిలి ఉంది. ప్రతి రోజు వృధా చేయడం ఆత్మహత్య చేసుకోవడం లాంటిది. సమయ నిర్వహణ లేకుండా ఈ రోజు వరకు ఎవరూ విజయవంతం కాలేదు

   

  Value of Time | Story in Telugu

   

  సమయం అన్నిటినీ మ్రింగివేస్తుంది, పుట్టినవన్నీ సమయం చంపుతుంది. మిగతావన్నీ నిద్రపోతున్నప్పుడు సమయం మేల్కొని ఉంది, సమయం అధిగమించలేనిది –

  మహాభారతంలోని విదుర

  సమయం యొక్క ప్రాముఖ్యత మీకు బ్యాంక్ ఖాతా ఉందని అనుకుందాం మరియు ప్రతిరోజూ 86,400 రూపాయలు ఆ బ్యాంక్ ఖాతాలో జమ అవుతాయి, దానిని మీరు ఉపయోగించవచ్చు. మీరు బ్యాంక్ ఖాతా నుండి డబ్బును ఉపసంహరించుకోలేరు మరియు దానిని మీ ఖజానాలో జమ చేయలేరు. ఈ బ్యాంక్ ఖాతాకు క్యారీ-ఫార్వర్డ్ వ్యవస్థ లేదు, అంటే, మీరు ఉపయోగించలేని డబ్బు, అవి సాయంత్రం ఉపసంహరించబడతాయి మరియు వాటిపై మీకు ఇకపై హక్కులు లేవు.

  ఈ బ్యాంక్ ఖాతాను ఎప్పుడైనా మూసివేయవచ్చు. బహుశా ఈ బ్యాంక్ ఖాతా రేపు లేదా 5 సంవత్సరాల తరువాత లేదా 60 సంవత్సరాల తరువాత మూసివేయబడుతుంది. కానీ, ఈ బ్యాంక్ ఖాతా ఖచ్చితంగా ఒక రోజు మూసివేయబడుతుంది. సహజంగానే, మీరు ఈ మొత్తం 86,400 రూపాయలను ఉపయోగిస్తారు మరియు ముఖ్యంగా ఈ 86,400 రూపాయలను మంచి పని కోసం ఉపయోగిస్తారు ఎందుకంటే ఈ బ్యాంక్ ఖాతాను ఎప్పుడైనా మూసివేయవచ్చు.

   

   

   

   

   

  Excellent Stories in Telugu For 2020

  Thank You

  Other Blogs
  More Stories

  Leave a Reply